నీరు త్రాగడానికి సరైన సమయం ఎప్పుడు

Water glass Photo by Pixabay from Pexels: https://www.pexels.com/photo/fluid-pouring-in-pint-glass-416528/
Reading Time: 2 minutes

నీరు త్రాగడానికి సరైన సమయం ఎప్పుడు

వ్యక్తిగత అవసరాలు, కార్యకలాపాలు మరియు ఆరోగ్య పరిస్థితులపై ఆధారపడి త్రాగునీటి సమయం మారవచ్చు. అయితే, పరిగణించవలసిన కొన్ని సాధారణ మార్గదర్శకాలు ఉన్నాయి:

నిద్ర లేచిన తర్వాత: ఉదయాన్నే నీరు త్రాగడం వల్ల నిద్ర తర్వాత మీ శరీరాన్ని రీహైడ్రేట్ చేయడంలో సహాయపడుతుంది మరియు మీ జీవక్రియను ప్రారంభిస్తుంది. మీరు నిద్ర లేచిన వెంటనే ఒక గ్లాసు నీరు త్రాగాలని సిఫార్సు చేయబడింది.

భోజనానికి ముందు: భోజనానికి ముందు నీటిని తీసుకోవడం వల్ల మీరు నిండుగా అనుభూతి చెందుతారు, ఇది అతిగా తినడాన్ని నిరోధించవచ్చు. ఇది జీర్ణక్రియకు కూడా సహాయపడుతుంది. తినడానికి 30 నిమిషాల ముందు నీరు త్రాగాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకోండి.

భోజన సమయంలో: భోజనం చేసే సమయంలో చిన్న సిప్స్ నీరు త్రాగడం జీర్ణక్రియకు సహాయపడుతుంది మరియు ఆహారాన్ని మరింత సులభంగా మింగడంలో మీకు సహాయపడుతుంది. అయినప్పటికీ, భోజనం సమయంలో పెద్ద మొత్తంలో నీటిని తీసుకోవడం మానుకోండి ఎందుకంటే ఇది కడుపు ఆమ్లాలను పలుచన చేస్తుంది మరియు జీర్ణక్రియను దెబ్బతీస్తుంది.

భోజనం మధ్య: భోజనం మధ్య నీరు త్రాగడం రోజంతా హైడ్రేషన్ స్థాయిలను నిర్వహించడానికి సహాయపడుతుంది. మీకు దాహం అనిపించకపోయినా, క్రమం తప్పకుండా నీరు త్రాగాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకోండి.

Photo by The Lazy Artist Gallery from Pexels: https://www.pexels.com/photo/woman-drinking-on-black-tumbler-while-looking-up-and-placing-her-left-hand-on-waist-1302928/

వ్యాయామానికి ముందు మరియు తరువాత: చెమట ద్వారా కోల్పోయిన ద్రవాలను భర్తీ చేయడానికి మరియు పనితీరును నిర్వహించడానికి వ్యాయామానికి ముందు, సమయంలో మరియు తర్వాత హైడ్రేటింగ్ అవసరం. మీ వ్యాయామానికి ముందు నీరు త్రాగండి, వ్యాయామం చేసేటప్పుడు నీటిని సిప్ చేయండి మరియు కోల్పోయిన ద్రవాలను తిరిగి నింపడానికి తర్వాత రీహైడ్రేట్ చేయండి.

దాహం అనిపించినప్పుడు: దాహం అనేది మీ శరీరానికి నీరు అవసరమని సూచిస్తుంది, కాబట్టి మీకు దాహం అనిపించినప్పుడు తాగడం చాలా అవసరం. అయినప్పటికీ, మీకు దాహం అనిపించకపోయినా, రోజంతా తగినంతగా హైడ్రేటెడ్‌గా ఉండటం కూడా చాలా ముఖ్యం.

వేడి వాతావరణంలో లేదా చెమట పట్టినప్పుడు: వేడి వాతావరణం మరియు శారీరక శ్రమ చెమట ద్వారా ద్రవం నష్టాన్ని పెంచుతాయి, కాబట్టి నిర్జలీకరణాన్ని నివారించడానికి ఈ పరిస్థితుల్లో తరచుగా నీటిని త్రాగడం చాలా ముఖ్యం.

అనారోగ్యంగా ఉన్నప్పుడు: మీరు జ్వరం, విరేచనాలు లేదా వాంతులతో అనారోగ్యంతో ఉంటే, మీ శరీరం ద్రవాలను వేగంగా కోల్పోతుంది, నిర్జలీకరణ ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. హైడ్రేటెడ్‌గా ఉండటానికి మరియు కోలుకోవడంలో సహాయపడటానికి అనారోగ్యంగా ఉన్నప్పుడు పుష్కలంగా నీరు త్రాగండి.

అంతిమంగా, దాహం కోసం మీ శరీరం యొక్క సంకేతాలను వినండి మరియు రోజంతా తగినంతగా హైడ్రేటెడ్‌గా ఉండటానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వండి, కార్యాచరణ స్థాయి, వాతావరణం మరియు ఆరోగ్య స్థితి వంటి అంశాల ఆధారంగా మీ నీటి తీసుకోవడం సర్దుబాటు చేయండి.

Leave a Reply