प्रेरणादायक! जीवन कसे कराल आणि संस्मरणीय! जीवन कसे जगाल

Indian dream Photo by Spora Weddings from Pexels: https://www.pexels.com/photo/bride-and-groom-in-traditional-wedding-attires-13142340/
Reading Time: 2 minutes

 प्रेरणादायक! जीवन कसे कराल आणि संस्मरणीय! जीवन कसे जगाल

  तुम्हाला माहिती आहे, जीवन म्हणजे काय? ही देवाची भेट नाही. आपण ते बनवावे, सुंदर आणि संस्मरणीय जीवन बनवावे. काहीतरी घडण्याची प्रतीक्षा करू  नए  आपल्या स्वत: च्या जीवनाचा निर्माता होणे गरजेचे आहे. आपल्या आयुष्याला कृतीत घालवून द्या हे होण्याची प्रतीक्षा करू  नका, ते आपल्यास घडवून आणावे लागेल. आपले स्वतःचे भविष्य बनवा, स्वतःची आशा करा. त्याद्वारे आपले स्वतःचे स्वप्न, विश्वास निर्माण करा आणि  त्या सह आपल्या निर्मात्याचा सन्मान करा.

आनंदी व्हा आणि आपल्या आयुष्यात इतरांनाही आनंदी करा.”

 जीवनात अशी काही टप्पे आहेत जसे की आनंद

जेव्हा आपण मोठे होतो तेव्हा आपल्या पालकांनी आम्हाला सांगितले की, आनंद हेच चांगल्या जीवनाची गुरुकिल्ली असते. जेव्हा आम्ही शाळेत गेलो, जेव्हा आम्ही मोठे होत असतो, तेव्हा आमच्या शिक्षकाने आम्हाला विचारले की,  तुम्ही जीवनात काय बनू इच्छिता? जीवन स्वतःला शोधण्याबद्दल नसते, सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे आपल्या जीवनाचा आनंद घेणे – आनंदी असणे. जर तुम्हाला आयुष्यावर नेहमीच प्रेम असेल तर, आयुष्य तुमच्यावर प्रेम करेल. आयुष्य खरोखर सोपे आहे. परंतु, आम्ही ते गुंतागुंतीचे करण्याचा आग्रह धरतो. तर, आनंदी रहा, आनंदी लोक जीवनशैली, चांगले जीवन जगण्याचे अधिक मार्ग बनवू शकतात.

 संधी

आयुष्य आपल्याला देईल अशी प्रत्येक संधी घ्या. कारण, शेवटी तुम्हाला सर्व संधी गमावल्याबद्दल खेद वाटेल. आयुष्य अनेक संधींनी परिपूर्ण आहे, केवळ आपणच त्यापैकी बहुतेकांना परिणामामध्ये रूपांतरित करू  शकता.  आपल्याकडे सर्व काही असणे आवश्यक नाही, आपल्याकडे असलेल्या पैकी थोडेसे वापरा, शक्य तितके चांगले करा! जेव्हा एक दरवाजा बंद होतो, दुसरे दार नेहमी उघडते, आयुष्यात बर्‍याच संधी मिळतात. परंतु, आम्ही बंद दाराकडे इतके दिर्घ आणि खेदजनकपणे पाहतो की, आपल्याद्वारे उघडलेला एक दार आपल्याला दिसत नाही. जर, संधी ठोठावली नाही तर स्वत: साठी एक दरवाजा तयार करा.

आव्हाने आणि समस्या

    आव्हाने आयुष्य खूप रंजक बनवतात. समस्यांशिवाय जग किती कंटाळवाणे होईल याची कल्पना करा. या जगात आपण कधीही जिंकू शकत नाही अशी एकच शर्यत आहे: आपल्या सर्व समस्यांपासून पळून जाणे. तुम्ही त्यांचा सामना करावा, तुम्ही त्यांच्यावर विजय मिळवावा व त्यांच्यापासून पळून जाऊ नये. तथापि, आव्हानांवर आणि समस्यांवर मात करुन आपले जीवन अधिक लक्षणीय बनवते, जर कोणी असे म्हटले की, “जीवन कठीण आहे”. अनेक आव्हानांमुळे, संघर्षांमुळेच हे का आहे? जर आपण असा आवाज ऐकला की, ‘हे शक्य नाही, आपण सक्षम नाही, आपण काहीही साध्य करू  शकत नाही’. परिस्थितीबद्दल विचार करा, मग आपले सर्व ज्ञान,   सामर्थ्य जे काही साध्य करायचे आहे त्या सर्व  गोष्टीचा    प्रयत्न करा आणि त्याद्वारे आपण हा आवाज शांत करू  शकता. त्याद्वारे, जीवन आपल्याला बर्‍याच संधी देते. परंतु, आपण हार मानल्यानंतर आपण गमावलेल्या शक्यते विषयी चिंता करा. जीवनाच्या अपयशाची चिंता करू  नका! बहुतेक लोक का अयशस्वी होतात हे आपल्याला माहिती आहे? यामुळेच, हार मानण्यापूर्वी त्यांना आपण यशाच्या किती जवळ  होतो हे कळत नाही.

 “आपले स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी आपली विचारसरणी कृतीत बदलाहेच जीवन आहे.”

यश

 शेवटी, यशस्वीता !  जीवनाची शर्यत, प्रत्येकजण यशासाठी धावतो. प्रत्येकाला लक्ष्य गाठायचे असते, यशाची इच्छा असते, भूक असते. यशस्वी पुरुष आणि असफल लोकांमधील फरक म्हणजे निधी, सामर्थ्य आणि सम्पर्कअभाव नाही हे आपणास माहित आहे काय? परंतु, त्यात केवळ आत्मविश्वास आणि इच्छेचा अभाव असतो, स्वतावर विश्वास ठेवा यश नेहमीच आपले असते!

   बरेच जण असे म्हणतात की, जीवन आव्हाने, समस्या किंवा संधी आणि यशांनी परिपूर्ण आहे. ही आजची  जीवनशैली आहे, आपल्याला याचा सामना करावा लागेल, आपल्याला ते बनवावे लागेल! एक संस्मरणीय जीवन करा! त्यानंतर जेव्हा कधी आपण मागे वळुन पहाल तेव्हा तुम्हाला आनंदच होईल. लक्षात ठेवा अखेरच्या काळात, आपल्या आयुष्यातील सर्वोत्कृष्ट सुंदर क्षण आणि गोष्टीकधीही पाहिल्या आणि ऐकल्या जाऊ शकत नाहीत. तथापि, जेव्हा आपण त्यांचे स्मरण कराल तेव्हा ते केवळ अंतःकरणाने जाणवतात. आपण अनुभवले पाहिजे, अरे! मी ते केले! मी बनवले!

आयुष्य जगा अगदी तुमच्यामार्गाने…. अखेर ….. आयुष्य तुमचंच आहे….

Leave a Reply