குழந்தை வளர்ப்பு எனும் கலை..!

குழந்தை வளர்ப்பு எனும் கலை..!

Reading Time: 2 minutes

“ஒரு பிரதமரின் பொறுப்பைக் காட்டிலும் பெற்றோராக இருப்பது மிகப்பெரிய பொறுப்பு. ஒரு பெற்றோராக, நீங்கள் ஏதாவது தவறு செய்தால், அது உங்கள் சொந்த குழந்தையை பாதிக்கும்

“ஒரு பெற்றோராக உங்கள் கடமை உங்கள் குழந்தையை நன்கு வளர்ப்பது, அவர்களை சரியான பாதையில் வழிநடத்துவது. அவர்கள் உங்களிடம் அவமரியாதைக்குரிய விதத்தில் பேசினால், நீங்களும் அவர்களிடம் அவ்வாறே செய்தால், அவர்கள் கலகக்காரர் ஆவார்கள். அதற்கு பதிலாக, நீங்கள் உட்கார்ந்து விஷயங்களை அவர்களுக்கு மென்மையாகவும் அன்பாகவும் விளக்க வேண்டும். குழந்தை வாழ்க்கையில் பெற்றோரின் முதன்மை பங்கு இதுதான். உங்கள் எல்லா செயல்களுக்கும் பின்னால் ஒரு ஆன்ம புரிதல் இருக்க வேண்டும். ”

“நீங்கள் அவர்களைப் பயிற்றுவிப்பதற்கும், அவர்களுக்கு நல்ல வளர்ப்பைக் கொடுப்பதற்கும் உங்கள் கடமையை நிறைவேற்றியதும், அவர்கள் நன்கு நிறுவப்பட்டதும், நீங்கள் அவர்களுக்கு நிதி உதவி வழங்கத் தேவையில்லை.”

பெற்றோராக நமது கடமையை நிறைவேற்ற சில நடைமுறை வழிகள் இங்கே:

1. வாழ்க்கையின் எல்லா மூளைகளிலும் கவனம் செலுத்துங்கள்:

வாழ்க்கையை எவ்வாறு வாழ வேண்டும் என்பதை பெற்றோர்கள் முதலில் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். பணம் சம்பாதித்த பிறகு ஓட வேண்டாம். உங்கள் ஆரோக்கியத்தை கவனித்துக் கொள்ளுங்கள். உங்கள் உடல்நலம், செல்வம் மற்றும் குழந்தைகளின் தார்மீக வளர்ப்பில் கவனம் செலுத்துங்கள். நீங்கள் ஒவ்வொரு இரவும் உங்கள் குழந்தைகளுடன் உட்கார்ந்து அவர்களுக்கு விஷயங்களை விளக்க வேண்டும், அவர்களுடன் உரையாட வேண்டும். எல்லா குழந்தைகளுக்கும் தேவை கொஞ்சம் தூண்டுதல் மட்டுமே. அவர்கள் ஏற்கனவே கலாச்சார விழுமியங்களைக் கொண்டுள்ளனர், ஆனால் அவை தூண்டப்பட வேண்டும்.

2. தாய் மற்றும் தந்தை இடையே பொறுப்புகளைப் பகிர்ந்துகொள்வது:

பெற்றோர்களிடையே குழந்தைகளின் பொறுப்புகளைப் பற்றி விவாதிக்கவும், பிரிக்கவும் வெறுமனே, பதினான்கு வயது வரை, ஒரு குழந்தைக்கு தாயின் அன்பும் கவனமும் அதிகம் தேவை. அவள் கவனித்து தினசரி நடைமுறைகளின் முடிவை எடுக்கட்டும். தந்தைகள் பொதுவாக வாழ்க்கையில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் முடிவுகளில் ஈடுபட வேண்டும், உங்கள் பிள்ளைக்கு எந்த பள்ளியில் சேர வேண்டும், எந்தத் தொழிலைத் தொடர வேண்டும். பதினைந்து வயதிற்குப் பிறகு, குழந்தை வளர்ச்சியில் தந்தை முக்கிய பங்கு வகிக்கட்டும். குழந்தை வளர்ச்சியில் தந்தையின் முக்கிய பங்கு இது.

Two Girls Doing School Works
Indian Kids @pexels
அனைத்து வகையான பெற்றோருக்குரிய அணுகுமுறை:

அதிக கவனம் தேவை இல்லை:

இது குழந்தை வளர்ச்சியில் பெற்றோரின் முக்கிய பங்கு. குழந்தைக்கு சில வீட்டு வேலைகளை கொடுங்கள் அல்லது மிகச் சிறிய வயதிலிருந்தே உங்கள் வணிகப் பணிகளில் உதவுமாறு அவர்களிடம் கேளுங்கள், இதனால் அவர்கள் வைத்திருப்பதை அவர்கள் மதிக்கிறார்கள் மற்றும் உரிமையின் உணர்வைக் கொண்டிருக்கிறார்கள்.

குழந்தைகளுக்கு எப்போதும் அறிவுறுத்தல்களையும் விதிகளையும் கொடுப்பதன் மூலமாகவோ அல்லது அதிகப்படியான பாதுகாப்பற்றவர்களாகவோ தங்கள் குழந்தையைப் பிரியப்படுத்த முயற்சிப்பதன் மூலம் அதிகாரப்பூர்வமாக இருக்கும் பெற்றோர்கள் உள்ளனர். அதிகப்படியான கவனம் வளர்ந்து வரும் குழந்தையை மூச்சுத் திணறச் செய்கிறது. அவர்கள் தோல்வியடையட்டும்; அவர்கள் அனுபவிக்கும் போது சிலவற்றைத் தெளிவாக புரிந்துகொள்கின்றனர்.

வாழ்க்கையை தைரியமாக எதிர்கொள்ள குழந்தைக்குக் கற்றுக் கொடுங்கள்:

கூட்டிலிருந்து வெளிவரும் ஒரு பட்டாம்பூச்சியின் போராட்டம் உலகை எதிர்கொள்ளும் அளவு அதனை வலுவாக்கிறது; இல்லையெனில் அது முடங்கிவிடும். குழந்தைகளைக் கூட அதிகமாக கவனித்துக்கொள்வது அவர்களை முடக்கிவிடக்கூடும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். ஒரு குழந்தையின் திறமை வளர ஒரு சிறிய எதிர்ப்பும் போராட்டமும் ஆசீர்வாதமாக மாறும்.

ஏனெனில் பாதகமான சூழ்நிலைகள் மட்டுமே ஒரு குழந்தை வெற்றியின் உச்சத்தை அடைய ஒரு புதிய பாதையை வகுக்கிறது. வாழ்க்கையையும் தோல்வியையும் தைரியமாக எதிர்கொள்ள குழந்தைக்குக் கற்றுக் கொடுங்கள். எந்தவொரு சவாலையும் எதிர்கொள்ளும் முன் குழந்தையை எப்போதும் ஊக்குவிக்கவும், எந்தவொரு தோல்வியையும் ஒருபோதும் விமர்சிக்கவும் வேண்டாம். அதற்கு பதிலாக, அவர்கள் என்ன பாடம் கற்றுக்கொண்டார்கள் அல்லது அடுத்த முறை அதை எப்படி செய்வார்கள் என்று அவர்களிடம் கேளுங்கள்.


ஒரு கண்ணில் அன்பு, மற்றொரு கண்ணில் கண்டிப்பு:

சில சமயங்களில், பெற்றோர்களால் தூண்டப்படுவதால் குழந்தைகள் தவறான பாதையில் செல்கிறார்கள். எனவே, எல்லாவற்றிலும் இயல்புநிலையைக் கொண்டு வாருங்கள். ஒரு கண்ணில் அன்பையும், மற்றொன்றில் கண்டிப்பையும் பராமரிக்கவும். அது மட்டும் இல்லாமல் கண்டிப்பு மற்ற நபருக்கு அதிகம் தீங்கு விளைவிக்காது. ஆனால் கோபம் நிறைய சேதத்தை ஏற்படுத்துகிறது. கண்டிப்பு என்பது கோபத்தை குறிக்காது.

தொடர்ந்து பேசுவோம்..!

Related Posts

Leave a Reply