சின்னஞ் சிறு கிளியே… கண்ணம்மா..!!

சின்னஞ் சிறு கிளியே… கண்ணம்மா..!!
Reading Time: 2 minutes

குழந்தை வளர்ப்பு என்னும் கலை – தொடர்ச்சி..

எப்போது நம் குழந்தைகளை நாம் ஊக்குவிக்க வேண்டும், எப்போது செய்யக்கூடாது?

குழந்தை வளர்ப்புக் கலை தந்திரமான ஒன்றாகும். மகன் தன் அப்பாவின் மீசையை இழுத்துக்கொண்டிருந்தபோது ஒரு தந்தை மகிழ்ச்சியடைந்தார். “இவனைப் பாருங்கள், என் மீசையை இழுக்கிறான்!” என்று பெருமையாக சொல்கிறார். குழந்தை விரும்பியபடி செய்ய நீங்கள் அனுமதித்தால், நீங்கள் குழந்தையிடம் எதுவும் சொல்லவில்லை என்றால், அது தவறு என்று அக்குழந்தைக்கு ஒருபோதும் தெரியாது. ஒவ்வொரு சம்பவத்திலும் எதிர்வினைகளைக் கவனிப்பதன் மூலம் குழந்தை அறிவைத் தேடுகிறது. வேறு எதுவும் செய்யமுடியவில்லை என்றாலும், சிறிதாக குழந்தையைக் கிள்ளிக் கொடுங்கள், அதன் மூலம் ஏதோ தவறு செய்கிறோம் என்பதைக் குழந்தை உணர்கிறது. ‘நான் செய்கிற இந்த நடத்தை தவறானது’ என்ற அறிவை அடைகிறது. அடிக்கக் கூடாது; கண்டிப்பின் ஒரு சிறிய சிட்டிகை போதும்.

எனவே மீசையை இழுக்கும்போதெல்லாம் நமக்கு கண்டிப்பின் ஒரு சிட்டிகை கிடைக்கும் என்பதை குழந்தை அறிந்து கொள்ள வேண்டும். “என் மகன் கில்லாடி” என்று நீங்கள் குழந்தையை ஊக்குவித்தால், குழந்தை ஊக்கத்தைப் பெறுகிறது, பின்னர் அடுத்த முறை இன்னும் இழுக்கும்! ஒவ்வொரு முறையும் ஏதாவது தவறு செய்தால், அது தவறு என்று குழந்தைக்கு விளக்குங்கள். அது குழந்தையின் உணர்தலுக்குள் வர வேண்டும். இல்லையெனில், நாம் என்ன செய்கிறோமோ அது சரியானது என்று குழந்தை நம்பும். அதனால்தான் குழந்தைகள் பலர் தவறான பாதையில் முடிகின்றனர். எனவே, நீங்கள் தான் குழந்தைக்கு எடுத்துச் சொல்ல வேண்டும்.

ஏதாவது நல்லது செய்யப்பட்டுவிட்டால், அதற்காக நீங்கள் குழ்ந்தையைப் புகழ வேண்டும். குழந்தையை இங்கு தட்டிக் கொடுக்க வேண்டும். எனவே, மீண்டும் ஒரு நல்ல வேலையைச் செய்கிறது. இல்லாவிட்டால் குழந்தையுடைய ஈகோ ஊக்குவிக்கப்படுகிறது. ஒரு சிறு குழந்தையின் ஈகோ மறைந்த நிலையில் அதனுள் உள்ளது. குழந்தை வயதாகும்போது அது முளைக்கிறது. நீங்கள் தேவையில்லாமல் குழந்தையின் ஈகோவுக்குத் தண்ணீர் கொடுக்காத வரை மட்டுமே ஒரு குழந்தை நன்றாக இருக்கும். அவனுடைய ஈகோ உங்களிடமிருந்து உணவைப் பெறாவிட்டால், குழந்தை சிறந்த மதிப்புகளுடன் கற்பிக்கப்படும்.

குழந்தைகளைக் கட்டுப்படுத்த வேண்டாம்; இதயத்திலிருந்து அன்பைப் பொழியுங்கள்

இது பெற்றோரின் மிக முக்கியமான பங்கு. நீங்கள் உங்கள் குழந்தைகளிடம் பேசும்போது, ​​அது அதிகாரப்பூர்வ தொனியுடன் இருக்கக்கூடாது. உதாரணமாக, ஒரு குழந்தை 60% மதிப்பெண்களைப் பெற்றுத் தந்தையிடம் காட்டினால், தந்தை என்ன சொல்ல வேண்டும் ‘நீ தேர்வில் தேர்ச்சி பெற்றது நல்லது, ஆனால் இது போதாது. நீ 85% பெற்று நல்ல மாணவனாக வேண்டும் என்று உன்னிடமிருந்து எதிர்பார்க்கிறேன் ’, பின்னர் தலைப்பை விட்டு விடுங்கள். அதன்பிறகு, நல்ல மதிப்பெண்களைப் பெறச் சொன்னதாக அடிக்கடி நினைவுபடுத்த வேண்டாம். குழந்தை அதை மனதில் வைத்திருக்கும். நீங்கள் தொடர்ந்து திணித்தால், குழந்தைகள் உங்கள் வார்த்தைகளைப் புறக்கணிக்கும்.

சில மாதங்களுக்குப் பிறகு, குழந்தையுடைய முடிவுகளைப் பார்க்கும்போது, ​​அக்குழந்தை 75% பெற்றால், அப்பொழுது சொல்லுங்கள், “உன் மதிப்பெண்கள் அதிகரித்துள்ளன. நீ சிறந்து விளங்க மிக உயர்ந்த ஆற்றல் உள்ளது. நீ அதிக கவனம் செலுத்தினால், நான் உறுதியாக நம்புகிறேன், நீ பெரிய உயரங்களை அடைய முடியும். நீ 85% முதல் 90% வரை பெறலாம் என்று நான் நம்புகிறேன் ”, மறுபடியும் தலைப்பை விட்டு விடுங்கள். குழந்தையை ஊக்குவிப்பது முக்கியம். முன்னேற்றம் தானாகத் தெரியும்.

அவர்கள் தவறு செய்யும் போதெல்லாம், அதை நிறைய அன்போடு விளக்குங்கள். நீங்கள் அதைச் சொல்ல வேண்டும், ஆனால் அதைச் சொல்ல ஒரு வழி இருக்கிறது. அவர்கள் உங்கள் கதவை மூடுவதற்கு முன்பு நீங்கள் பேசுவதை நிறுத்த வேண்டும். உங்கள் கதவை மூடுவதற்கு அவர்கள் இயக்கப்படும் இடம் வரை நீங்கள் காத்திருந்தால், உங்கள் வார்த்தைகள் வீணாகிவிடும். எனவே எந்தவொரு அதிகாரத் தொனியும் இருக்கக்கூடாது, குறிப்பாக வளர்ந்த குழந்தைகளுடன்.

தொடர்ந்து பேசுவோம்..!

Leave a Reply