மண்ணும் மண் சார்ந்த மனிதர்களும்..! அவர்கள் வாழ்வியலும்!

மண்ணும் மண் சார்ந்த மனிதர்களும்..!
Reading Time: 2 minutes

விவசாயிகளில் பலர் கடன் தொல்லையால் தற்கொலை செய்து கொள்கிறார்களே தவிர மன அழுத்தத்தால் அல்ல…!

மண்ணிற்க்கும் மனதிற்கும் அப்படி என்ன தான் தொடர்பு?

மண்ணில் உள்ள மண் வளங்கள் மற்றும் உரங்கள் மன அழுத்தத்தைக் குறைக்கும் (ஆண்டிடிப்ரஸன்) நுண்ணுயிரிகள்.

ஆம் மண்ணில் உள்ள அழுக்கும் உங்களை மகிழ்ச்சியடையச் செய்கிறது.

மண்ணில் உள்ள அமோசெப்டம் புரோசாக் (Prozac ) என்னும் நுண்ணுயிரி தீவிர மன அழுத்தத்திலிருந்து விடுபடுவதற்கான ஒரு வழியாக இருக்கிறது..!!

மண்ணில் உள்ள இயற்கை ஆண்டிடிப்ரஸனை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது மற்றும் உங்களை மகிழ்ச்சியாகவும் ஆரோக்கியமாகவும் மாற்றுவது எப்படி என்பதை அறிவோம். இயற்கை வைத்தியம் சொல்லப்படாத நூற்றாண்டுகளாக இருந்து வருகிறது.

இந்த இயற்கை வைத்தியங்கள் எந்தவொரு உடல் நோய்களையும், மன மற்றும் உணர்ச்சி ரீதியான துன்பங்களையும் குணமாக்கும். ஏதோ வேலை செய்தது? குணமாக்கியது..! ஏன்? என்று பண்டைய மருத்துவர்களுக்குத் தெரியாது, ஆனால் அது செய்தது என்று மட்டும் சொல்வார்கள்.

நவீன விஞ்ஞானிகள் பலர் மருத்துவ தாவரங்கள் மற்றும் அது குணப்படுத்தும் நடைமுறைகளின் காரணத்தை ஆராயத் துவங்கினர், ஆனால் சமீபத்தில் தான் முன்னர் அறியப்படாத மற்றும் இன்னும் இயற்கை வாழ்க்கைச் சுழற்சியின் ஒரு பகுதியாக இருந்த தீர்வுகள் பலவற்றைக் கண்டுபிடித்துள்ளனர்.

மண் நுண்ணுயிரிகள் மற்றும் மனித ஆரோக்கியம் இப்போது ஒரு நேர்மறையான இணைப்பைக் கொண்டுள்ளன, அவை ஆய்வு செய்யப்பட்டு உண்மை தான் என்றும் கண்டறியப்பட்டுள்ளன.

மண் நுண்ணுயிரிகள் மற்றும் மனித ஆரோக்கியம்.. மண்ணில் இயற்கையான ஆண்டிடிப்ரஸன் இருப்பதாக உங்களுக்குத் தெரியுமா? இது உண்மை..!

மைக்கோபாக்டீரியம் தடுப்பூசி என்பது ஆய்வின் கீழ் உள்ள பொருள் மற்றும் புரோசாக் போன்ற மருந்துகள் வழங்கும் நியூரான்களின் தாக்கத்தை பிரதிபலிப்பதாக கண்டறியப்பட்டுள்ளது.இந்த மண்ணில் காணப்படும் பாக்டீரியம் செரோடோனின் உற்பத்தியைத் தூண்டக்கூடும், இது உங்களை நிதானமாகவும் மகிழ்ச்சியாகவும் ஆக்குகிறது.

பாக்டீரியம் எலிகளின் மீது ஊசி ஏற்றுவதன் மூலமும் மனிதர்கள் உணவாய் உட்கொள்வதன் மூலமும் சோதிக்கப்பட்டது. இதன் விளைவாக அறிவாற்றல் திறன், குறைந்த மன அழுத்தம் ஆகியவற்றைப் பதிவு செய்துள்ளனர்.

மண்ணில் உள்ள ஆண்டிடிப்ரஸன் நுண்ணுயிரிகள் சைட்டோகைன் அளவு உயர காரணமாகின்றன, இதன் விளைவாக அதிக அளவு செரோடோனின் உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது.

மண் நுண்ணுயிரிகளின் டி.என்.ஏ  இது போன்ற விளைவுகளைக் கொண்டிருப்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளது மற்றும் அவை பக்க விளைவுகள் மற்றும் வேதியியல் சார்பு திறன் இல்லாமல் உள்ளன.

புற்றுநோய் நோயாளிகள் குறித்து ஆய்வுகள் நடத்தப்பட்டன, மேலும் அவர்கள் ஒரு சிறந்த வாழ்க்கைத் தரத்தையும் குறைந்த மன அழுத்தத்தையும் தெரிவித்தனர். செரோடோனின் பற்றாக்குறை மனச்சோர்வு, பதட்டம், வெறித்தனமான கட்டாயக் கோளாறு மற்றும் இருமுனை பிரச்சினைகள் ஆகியவற்றுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த பாக்டீரியம் மண்ணில் இயற்கையான ஆண்டிடிப்ரஸனாகத் தோன்றுகிறது மற்றும் இதனால் எந்தவிதமான உடல்நல பாதிப்புகளும் பக்க விளைவுகளும் ஏற்படுத்தாது.

மண்ணில் உள்ள இந்த ஆண்டிடிப்ரஸன் நுண்ணுயிரிகள் அழுக்குகளில் விளையாடுவதைப் போலவே பயன்படுத்த எளிதானதாக இருக்கலாம். பெரும்பாலான ஆர்வமுள்ள தோட்டக்காரர்கள் “தங்களின் நிலப்பரப்பு அவர்களின் மகிழ்ச்சியான இடம்’ என்றும் தோட்டக்கலை உண்மையான உடற்பயிற்சி. மன அழுத்தத்தைக் குறைக்கிறது” என்றும் உங்களுக்குச் சொல்வார்கள். இதன் பின்னால் சில விஞ்ஞானங்கள் உள்ளன என்பது இந்த தோட்டபயிற்சிகளில் அடிமை ஆனவர்களின் கூற்றுக்களுக்குக் கூடுதல் நம்பகத்தன்மையை சேர்க்கிறது.

மண் பாக்டீரியா ஆண்டிடிப்ரஸன்.. இந்த நிகழ்வு நம்முள் அனுபவித்த பலருக்கு ஆச்சரியமல்ல. விஞ்ஞானத்துடன் அதை ஆதரிப்பது மகிழ்ச்சியான ஒன்றாகும்.

அறிவாற்றல் செயல்பாடு, மைஃக்ரேன் நோய் மற்றும் முடக்கு வாதம் போன்றவற்றை சரி செய்வதற்காக மண்ணில் உள்ள மைக்கோபாக்டீரியம் ஆண்டிடிப்ஸன்ட் நுண்ணுயிரிகளைக் கொண்டு ஆராய்ச்சிகள் மேற்கொள்ளப்படுகின்றன. தோட்டக்காரர்கள் பாக்டீரியாவை உள்ளிழுக்கிறார்கள், தோட்டத்தில் வேலை செய்யும் பொழுது ஏற்படும் காயங்களுக்கு அதனை மேற்பூச்சு செய்கிறர்கள்.

இதனால் நுண்ணுயிருடன் நேரடியாகத் தொடர்பு கொண்டு அதை அவர்களின் இரத்த ஓட்டத்தில் சேர்ப்பார்கள். எனவே வெளியே சென்று அழுக்குகளில் விளையாடுங்கள், உங்கள் மனநிலையையும் உங்கள் வாழ்க்கையையும் மேம்படுத்துங்கள். தோட்டத்திலும் அதைச் சுற்றியுள்ள எல்லாவற்றையும் புதுப்பித்த நிலையில் வைத்திருங்கள்.

சமூக இடைவெளியைப் பேணுங்கள்.. தனித்திருங்கள்.. மண்ணோடு மகிழ்ந்திருங்கள்..!!

Leave a Reply